ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประจำปีพุทธศักราช 2566
- 02 ส.ค. 2566 เวลา 08:59 น.
- 739
- Tweet
![ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประจำปีพุทธศักราช 2566](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2364.jpg)
ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประจำปีพุทธศักราช 2566
28 กรกฎาคม 2566 โรงเรียนเพชรพิทยาคม นำโดย นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนพร้อมด้วยฝ่ายบริหาร และคณะครูร่วมพิธีทำบุญตักบาตร เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประจำปีพุทธศักราช 2566โดยมีนายกฤษณ์ คงเมือง ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ และประชาชนชาวจังหวัดเพชรบูรณ์เข้าร่วมพิธี ณ พุทธอุทยานเพชบุระ จังหวัดเพชรบูรณ์
มีกิจกรรมร่วมทำบุญตักบาตร ข้าวสารอาหารแห้ง แด่พระภิกษุ สามเณร จำนวน 100 รูป เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941747.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941754.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941761.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941771.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941778.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941784.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941790.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941796.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941802.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941808.jpg)