พิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา ประจำปีพุทธศักราช 2566
- 02 ส.ค. 2566 เวลา 09:14 น.
- 894
- Tweet
![พิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา ประจำปีพุทธศักราช 2566](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2366.jpg)
พิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา ประจำปีพุทธศักราช 2566
27 กรกฎาคม 2566 โรงเรียนเพชรพิทยาคมจัดกิจกรรมทำบุญตักบาตรเนื่องในวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา ประจำปีพุทธศักราช 2566โดยมีนายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียน เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยฝ่ายบริหารคณะครู และนักเรียนเข้าร่วมพิธี ณ อาคารพระราชปริยัติบัณฑิต 112 ปี โรงเรียนเพชรพิทยาคม
ในกิจกรรมมีพิธีเจริญพระพุทธมนต์ พระสงฆ์กล่าวสัมโมทนียกถาความสำคัญของวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา กิจกรรมทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งถวายแด่พระภิกษุสามเณร จำนวน 39 รูป การถวายผ้าอาบน้ำฝนและถวายเทียนจำนำพรรษา
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690942775.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690942782.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690942787.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690942793.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690942799.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690942805.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690942811.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690942822.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690942828.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690942834.jpg)
ชมภาพทั้งหมดได้ที่ :: ลิงก์นี้