พิธีเฉลิมพระเกียรติและถวายพระพรชัยมงคล ในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประจำปีพุทธศักราช 2566
- 02 ส.ค. 2566 เวลา 08:51 น.
- 813
- Tweet
![พิธีเฉลิมพระเกียรติและถวายพระพรชัยมงคล ในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประจำปีพุทธศักราช 2566](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2363.jpg)
พิธีเฉลิมพระเกียรติและถวายพระพรชัยมงคล ในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประจำปีพุทธศักราช 2566
วันที่ 27 กรกฎาคม 2566 โรงเรียนเพชรพิทยาคม จัดกิจกรรมพิธีเฉลิมพระเกียรติและลงนามถวายพระพรชัยมงคลในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประจำปีพุทธศักราช 2566โดยมีนายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยรองผู้อำนวยการ คณะครู และนักเรียนโรงเรียนเพชรพิทยาคมร่วมพิธี ณ อาคารพระราชปริยัติบัณฑิต 112 ปี โรงเรียนเพชรพิทยาคม
กิจกรรมประกอบด้วย พิธีถวายเครื่องราชสักการะ พานพุ่มทอง พานพุ่มเงิน ถวายราชสดุดีเฉลิมพระเกียรติ และพิธีลงนามถวายพระพรชัยมงคล
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941285.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941294.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941303.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941310.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941316.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941324.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941331.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941339.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941347.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1690941354.jpg)
ชมภาพทั้งหมดได้ที่ ลิงก์นี้