วงโยธวาทิตโรงเรียนเพชรพิทยาคม ร่วมเดินขบวนพาเหรด การแข่งขันกีฬาสีภายในวิทยาลัยสารพัดช่างเพชรบูรณ์
- 02 ก.พ. 2561 เวลา 10:26 น.
- 3,861
- Tweet
![วงโยธวาทิตโรงเรียนเพชรพิทยาคม ร่วมเดินขบวนพาเหรด การแข่งขันกีฬาสีภายในวิทยาลัยสารพัดช่างเพชรบูรณ์](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-569.jpg)
เมื่อวันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2561 นักเรียนวงโยธวาทิตโรงเรียนเพชรพิทยาคม ร่วมเดินขบวนพาเหรด ในการจัดกิจกรรมการแข่งขันกีฬาสีภายในวิทยาลัยสารพัดช่างเพชรบูรณ์ โดย นายสถาพร โพธิ์หวี ผู้อำนวยการวิทยาลัยสารพัดช่างเพชรบูรณ์ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครูและเจ้าหน้าที่ทางการศึกษาร่วมพิธี
สำหรับการแข่งขันกีฬาสีภายในวิทยาลัยสารพัดช่างเพชรบูรณ์ จัดขึ้นระหวางวันที่ 1 - 2 กุมภาพันธ์ 2561 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริม สนับสนุนให้เกิดทักษะทางการกีฬา ปลูกฝังเยาวชนให้มีน้ำใจเป็นนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย รู้จักใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์และห่างไกลยาเสพติด อีกทั้งเพื่อสร้างความสมานฉันท์และสัมพันธ์อันดีระหว่างนักเรียน ณ วิทยาลัยสารพัดช่างเพชรบูรณ์
ชมภาพครับ
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1517542040.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1517542058.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1517542194.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1517542201.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1517542073.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1517542020.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1517542104.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1517542032.jpg)