มอบเกียรติบัตรและเหรียญรางวัลด้านการกีฬา
- 01 ก.พ. 2565 เวลา 18:50 น.
- 882
- Tweet
![มอบเกียรติบัตรและเหรียญรางวัลด้านการกีฬา](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-1638.png)
นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม ให้เกียรติมอบเหรียญรางวัลและเกียรติบัตรจากการแข่งขันกีฬาแห่งชาติ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 47 “ลำพูนเกมส์” รอบคัดเลือกตัวแทนเขตการแข่งขันกีฬาเขตที่ 5 ณ จังหวัดเชียงใหม่และจังหวัดในเขตการแข่งขันกีฬาที่ 5 ณ สนามกีฬาเทศบาลนครเชียงใหม่ ระหว่างวันที่ 21 – 24 มกราคม 2565 ดังนี้
1. กีฬาลีลาศ นายศุภกร เจียรพงศ์ไพศาล ชั้น ม.6.1 และนางสาวรุ้งตะวัน จันทร์เที่ยง ชั้น ม.5.1 ได้รับรางวัลชนะเลิศอันดับ 1 เหรียญทอง ประเภท standard classB และรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ประเภท standard classA
2. กีฬากรีฑา
1) นายลาภิศ เรืองหิรัญ ชั้น ม.3.2 ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 เหรียญเงิน ประเภทวิ่งผลัด 4×400 เมตร ชาย และรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 เหรียญทองแดง ประเภทกระโดดไกล ชาย
2) นางสาวนัฐลดา มีเงิน ชั้น ม.5.8 ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 เหรียญทองแดง ประเภทพุ่งแหลนหญิง
3) นางสาวมณฑากาญจน์ นหุตานนท์ ชั้น ม.5.8 รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 เหรียญทองแดง ประเภทเดิน 20,000 เมตร
เมื่อวันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2565 ณ อาคารพระราชปริยัติบัณฑิต (อาคารโดม) โรงเรียนเพชรพิทยาคม
![](https://pks.ac.th/datas/image/1644321181.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1644321187.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1644321195.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1644321201.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1644321209.jpg)