พิธีวางพวงมาลาแด่วีระชนผู้เสียสละที่อนุสรณ์ผู้เสียสละเขาค้อ
- 20 ก.พ. 2560 เวลา 07:43 น.
- 1,938
- Tweet
![พิธีวางพวงมาลาแด่วีระชนผู้เสียสละที่อนุสรณ์ผู้เสียสละเขาค้อ](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-237.jpg)
เมื่อวันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2560 จังหวัดเพชรบูรณ์ จัดพิธีวางพวงมาลาแด่วีระชนผู้เสียสละที่อนุสรณ์ผู้เสียสละเขาค้อ กองทัพภาค 3 กองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในภาค 3 และกองพลทหารม้าที่ 1 ค่ายพ่อขุนผาเมือง จัดพิธีวางพวงมาลาในงานสมโภชอนุสรณ์ผู้เสียสละเขาค้อ ที่อำเภอเขาค้อ จังหวัดเพชรบูรณ์ เพื่อเป็นการระลึกถึงวีรกรรมของวีระชนผู้กล้า จำนวน 1,229 นาย ที่เสียชีวิตจากการร่วมรบ ในสมรภูมิเขาค้อ ตั้งแต่ปี พ.ศ.2511 จนถึงปี พ.ศ.2525
นายนิรุทธ์ แก้วนิคม รองผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม เป็นตัวแทนเดินทางร่วมพิธีวางพวงมาลาแด่วีระชนผู้เสียสละที่อนุสรณ์ผู้เสียสละเขาค้อ
ชมภาพครับ
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1487833127.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1487833133.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1487833147.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1487833187.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1487833193.jpg)