โรงเรียนเพชรพิทยาคม ร่วมฝึกอบรมการจัดการทำแผนการศึกษาเฉพาะบุคคล (IEP) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2560
- 02 ก.ค. 2560 เวลา 14:52 น.
- 1,793
- Tweet
![โรงเรียนเพชรพิทยาคม ร่วมฝึกอบรมการจัดการทำแผนการศึกษาเฉพาะบุคคล (IEP) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2560](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-326.jpg)
เมื่อวันที่ 2 กรกฏาคม 2560 เวลา 08.30-16.30 น. นางสุพิชญา เหล็กแดง รองผู้อำนวยการโรงเรียนกลุ่มบริหารงานวิชาการ พร้อมด้วย นางขวัญจิตร ขุดปิ่น หัวหน้ากลุ่มบริหารวิชาการ และ นางพฤกษชาติ ศรลัมพ์ ครูแนะแนว เข้าร่วมโครงการฝึกอบรมการจัดการทำแผนการศึกษาเฉพาะบุคคล (IEP) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2560 ณ ห้องประชุมพระราชปริยัติบัณฑิต สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 40
โดยการฝึกอบรมครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมพัฒนาครูในโรงเรียนที่จัดการเรียนรวมและบุคลากรทางการศึกษา ให้มีความรู้ มีทักษะเฉพาะในการเขียนแผนการจัดการศึกษาเฉพาะบุคคล (IEP) ให้สอดคล้องกับความต้องการจำเป็นพิเศษเป็นรายบุคคล โดยมีผู้เข้าร่วมการฝึกอบรม จำนวน 134 คน
ชมภาพครับ
![](http://pks.ac.th/datas/image/1499053951.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1499053962.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1499053981.jpg)