รร.เพชรพิทยาคม ร่วมแปรอักษร แสดงความอาลัย พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช
- 26 ต.ค. 2559 เวลา 11:32 น.
- 2,283
- Tweet
![รร.เพชรพิทยาคม ร่วมแปรอักษร แสดงความอาลัย พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-125.png)
วันนี้ (26 ตุลาคม 2559) คณะผู้บริหาร ครู นักเรียน และบุคลากร โรงเรียนเพชรพิทยาคม ร่วมแปรอักษร แสดงความอาลัย เป็นอักษร "๙" เพื่อเป็นสัญลักษณ์และบันทึกไว้เป็นประวัติศาสตร์ ถึงความจงรักภักดีของพวกเราพสกนิกรชาวเพชรบูรณ์ และน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณอย่างหาที่สุดมิได้ ที่มีต่อ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ณ หน้าศาลากลาง จ.เพชรบูรณ์ ตั้งแต่เวลา 08.00 น.
![](http://pks.ac.th/datas/image/1477456691.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1477456717.jpg)
โดย Youtube เพชรบูรณ์ ทีวีออนไลน์ ได้ทำการถ่ายทอดสดพิธีแสดงความอาลัยและปฏิญาณตนเพื่อสืบสานตามแนวทางพระบรมราโชวาท พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช
ชมถ่ายทอดสดได้ที่