ขอแสดงความยินดี! 6 นักเรียน โรงเรียนเพชรพิทยาคม ผ่านการคัดเลือกรอบ2 หลักสูตรแพทยศาสตรบัณฑิต โครงการผลิตแพทย์เพื่อชาวชนบท ปีการศึกษา 2560
- 21 ก.พ. 2560 เวลา 16:41 น.
- 11,455
- Tweet
![ขอแสดงความยินดี! 6 นักเรียน โรงเรียนเพชรพิทยาคม ผ่านการคัดเลือกรอบ2 หลักสูตรแพทยศาสตรบัณฑิต โครงการผลิตแพทย์เพื่อชาวชนบท ปีการศึกษา 2560](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-231.png)
วันนี้ (21 กุมภาพันธ์ 2560) คณะแพทย์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร ได้ประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิ์เข้ารับการตรวจร่างกายและสอบสัมภาษณ์ หลักสูตรแพทยศาสตรบัณฑิต โครงการผลิตแพทย์เพื่อชาวชนบท ปีการศึกษา 2560 (รอบ2)
ตามประกาศมหาวิทยาลัยนเรศวร ลงวันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2560 เรื่อง การรับสมัครสอบคัดเลือกนักเรียนเพื่อเข้าศึกษาระดับปริญญาตรี ระบบรับตรง (โควตา) หลักสูตรแพทยศาสตรบัณฑิต โครงการผลิตแพทย์เพื่อชาวชนบท ประจำปีการศึกษา 2560 (รอบ 2) บัดนี้ การรับสมัครได้เสร็จสิ้นลงแล้ว ปรากฏว่ามีผู้มีสิทธิ์เข้ารับการตรวจร่างกาย และสอบสัมภาษณ์ในการสอบคัดเลือกบุคคลเพื่อเข้าศึกษาหลักสูตรแพทยศาสตรบัณฑิต
โครงการผลิตแพทย์เพื่อชาวชนบท ประจำปีการศึกษา 2560 (รอบ2) โดยในจำนวนนี้ มีนักเรียนโรงเรียนเพชรพิทยาคม จังหวัดเพชรบูรณ์ จำนวน 6 คน ดังบัญชีรายชื่อตามประกาศที่แนบมาพร้อมนี้
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1487670230.gif)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1487670239.gif)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1487670248.gif)
ดาวน์โหลดไฟล์ / เอกสาร ประกอบ : 3461_ประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิ์เข้ารับการตรวจร่างกายและสอบสัมภาษณ์ CPIRD60(รอบ2).pdf
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1487670597.gif)