กิจกรรมมหกรรมกีฬาเพื่อมวลชน "แชลเลนจ์เดย์ (Challenge Day)"
- 31 พ.ค. 2560 เวลา 09:54 น.
- 2,288
- Tweet
![กิจกรรมมหกรรมกีฬาเพื่อมวลชน "แชลเลนจ์เดย์ (Challenge Day)"](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-302.jpg)
เมื่อวันที่ 31 พฤษภาคม 2560 โรงเรียนเพชรพิทยาคม จัดกิจกรรม มหกรรมกีฬาเพื่อมวลชน "แชลเลนจ์เดย์ (Challenge Day)" เวลา 08.15-09.00 น. ณ สนามกีฬาฟุตบอลโรงเรียนเพชรพิทยาคม เพื่อเป็นการสร้างเสริมสุขภาพกาย สุขภาพจิตที่ดี และส่งเสริมให้นักเรียน ครูและบุคลากรทางการศึกษา รักการออกกำลังกาย ซึ่งสอดคล้องกับมหกรรมกีฬาเพื่อมวลชน “แชลเลนจ์เดย์” (Challenge Day) คือวันแข่งขันมหกรรมกีฬาเพื่อมวลชน ซึ่งเป็นกิจกรรมชนิดเดียวในโลกที่ประชาชนทุกคนในท้องถิ่น ไม่ว่าจะเป็นในหมู่บ้าน ตำบล อำเภอ หรือจังหวัด ร่วมเป็นนักกีฬาเข้าแข่งขัน ได้กำหนดให้วันพุธสัปดาห์สุดท้าย ของเดือนพฤษภาคนของทุกปี เป็นวัน “แชลเลนจ์เดย์” นานาชาติ
ชมภาพครับ
![](http://pks.ac.th/datas/image/1496595704.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1496595710.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1496595716.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1496595722.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1496595729.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1496595736.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1496595744.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1496595750.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1496595758.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1496595766.jpg)
ชมภาพทั้งหมดได้ที่ :: แฟนเพจPetpittayakom All Event โรงเรียนเพชรพิทยาคม คลิกที่นี่