เสวนาเอเอฟเอสเขต และอบรมเชิงปฏิบัติการ อาสาสมัครเอเอฟเอส ประเทศไทย ระดับภาค ประจำปีพ.ศ.2560
- 22 พ.ค. 2560 เวลา 13:14 น.
- 1,855
- Tweet
![เสวนาเอเอฟเอสเขต และอบรมเชิงปฏิบัติการ อาสาสมัครเอเอฟเอส ประเทศไทย ระดับภาค ประจำปีพ.ศ.2560](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-295.jpg)
มูลนิธิเอเอฟเอส ประเทศไทย เรียนเชิญประธานเอเอฟเอสเขต และรองประธานเอเอฟเอสเขต โดยนายชัยชาญ ปัญญาพวก ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม รองสุพิชชญา เหล็กแดง รองผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิด และร่วมเสวนาในหัวข้อ “เรียนรู้บทบาทประธานเอเอฟเอสเขต/ศูนย์เอเอฟเอสฝ่ายอุปถัมภ์ และความร่วมมือในการพัฒนาเอเอฟเอสเขต/ศูนย์เอเอฟเอสฝ่ายอุปถัมภ์ที่ยั่งยืน” ในวันศุกร์ที่ 19 พฤษภาคม 2560 ระหว่างเวลา 09.30-12.00 น. ณ ห้องวังพิกุล 1-3 โรงแรมอมรินทร์ ลากูน จังหวัดพิษณุโลก รวมทั้งร่วมรับประทานอาหารกลางวันร่วมกับกรรมการมูลนิธิ และอาสาสมัครเอเอฟเอส ประเทศไทย ในเขตภาคเหนือ
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1495434509.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1495434615.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1495434532.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1495434541.jpg)
พร้อมกันนี้มูลนิธิการศึกษาและวัฒนธรรมสัมพันธ์ไทย-นานาชาติ (เอเอฟเอส ประเทศไทย) จัดอบรมเชิงปฏิบัติการอาสาสมัครเอเอฟเอสประเทศไทย ระดับภาค ประจำปี พ.ศ.2560 ในภาคเหนือ ระหว่างวันศุกร์ที่ 19 ถึงวันอาทิตย์ที่ 21 พฤษภาคม 2560 ณ โรงแรมอมรินทร์ ลากูน จังหวัดพิษณุโลก โดยมีครูโรงเรียนเพชรพิทยาคม เข้าร่วมการอบรมฯ ดังนี้
1) ครูเปรมจิตต์ ศรีวิสุทธิ์
2) ดร.สุพรรณษา ศรประเสริฐ
3) ครู ยุพารัตน์ แสนอินทร์
ชมภาพครับ
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1495434559.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1495434566.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1495434575.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1495434587.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1495434597.jpg)